Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6000126
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
67922
0
67922
5932145
67922
800865
6000126

Your IP: 18.207.238.169
Server Time: 2019-12-08 15:26:30

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 35 (พ.ศ. 2561) "บุรีรัมย์เกมส์"

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          สมาคมจังหวัดบุรีรัมย์ ร่วมกับการกีฬาแห่งประเทศไทย เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 35 "บุรีรัมย์เกมส์"

          ในการนี้ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรไปปฏิบัติหน้าที่ในการตัดสิน ตั้งแต่วันที่ 11-20 พฤษภาคม 2562 โดยขอให้คำนึงถึงความยุติธรรม และร่วมกันปฏิบัติภาระกิจให้สำเร็จตามที่สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ตั้งเป้าหมายไว้

การแบ่งสายการแข่งขันประเภททีมชาย 

สาย A ชนะ แพ้ อันดับ      สาย B ชนะ แพ้ อันดับ
 1  ทีมจังหวัดกรุงเทพมหานคร 2 0 1    1  ทีมจังหวัดนครปฐม 1 1 2
2 ทีมจังหวัดเชียงใหม่ 0 2 3   2 ทีมจังหวัดสุรินทร์ 0 2 3
3 ทีมจังหวัดยะลา 1 1 2   3 ทีมจังหวัดชลบุรี 2 0 1
                     
สาย C ชนะ แพ้ อันดับ      สาย D ชนะ แพ้ อันดับ
1 ทีมจังหวัดปทุมธานี 2 0 1    1  ทีมจังหวัดอุดรธานี 0 2 3
2 ทีมจังหวัดบุรีรัมย์ 1 1 2   2 ทีมจังหวัดสงขลา 1 1 2
3 ทีมจังหวัดสุพรรณบุรี
0 2 3   3 ทีมจังหวัดเชียงราย 2 0 1
                     

การแบ่งสายการแข่งขันประเภททีมหญิง

สาย ก ชนะ แพ้ อันดับ      สาย ข ชนะ แพ้ อันดับ
 1  ทีมจังหวัดอ่างทอง 2 0 1    1  ทีมจังหวัดกรุงเทพมหานคร 2 0 1
2 ทีมจังหวัดระนอง 0 2 3   2 ทีมจังหวัดราชบุรี 0 2 3
3 ทีมจังหวัดระยอง 1 1 2   3 ทีมจังหวัดอุดรธานี 1 1 2
                     
สาย ค ชนะ แพ้ อันดับ      สาย ง ชนะ แพ้ อันดับ
 1  ทีมจังหวัดนครปฐม 2 0 1    1  ทีมจังหวัดชัยภูมิ 2 0 1
2 ทีมจังหวัดเชียงใหม่ 1 1 2   2 ทีมจังหวัดบุรีรัมย์ 0 2 3
3 ทีมจังหวัดนครศรีธรรมราช 0 2 3   3 ทีมจังหวัดเชียงราย 1 1 2
                     

โปรแกรมการแข่งขัน 


ที่ วันที่ เวลา ประเภท รอบ คู่แข่งขัน ผลการแข่งขัน
สีอ่อน & สีเข้ม
วันอังคารที่ 7-8 พ.ค. 62 เวลา 14.00 น. ประชุมผู้จัดการและอบรมเจ้าหน้าที่
1 9 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง แรก ก1 อ่างทอง ก2 ระนอง 74 : 38
  พฤหัสบดี 10.30 - 11.00 น พิธีเปิดการแข่งขัน
2   11.00 -12.30 น. ชาย แรก A1 กรุงเทพมหานคร A2 เชียงใหม่ 105 : 52
3   12.30 -14.00 น. หญิง แรก ข1 กรุงเทพมหานคร ข2 ราชบุรี 78 : 38
4   14.00 -15.30 น. ชาย แรก B1 นครปฐม B2 สุรินทร์ 62 : 56
5   15.30 -17.00 น. หญิง แรก ค1 นครปฐม ค2 เชียงใหม่ 85 : 48
6   17.00 -18.30 น. ชาย แรก C1 ปทุมธานี C2 บุรีรัมย์ 96 : 52
7 10 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง แรก ข3 อุดรธานี ข1 กรุงเทพมหานคร 51 : 73
8 ศุกร์ 10.30 -12.00 น. ชาย แรก D1 อุดรธานี D2 สงขลา 46 : 59
9   12.00 -13.30 น. หญิง แรก ก3 ระยอง ก1 อ่างทอง 24 : 91
10   13.30 -15.00 น. ชาย แรก A3 ยะลา A1 กรุงเทพมหานคร 54 : 88
11   15.00 -16.30 น. หญิง แรก ง1 ชัยภูมิ ง2 บุรีรัมย์ 93 : 10
12   16.30 -18.00 น. ชาย แรก B3 ชลบุรี B1 นครปฐม 90 : 56
13 11 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง แรก ก2 ระนอง ก3 ระยอง 47 : 59
14 เสาร์ 10.30 -12.00 น. ชาย แรก C3 สุพรรณบุรี C1 ปทุมธานี 50 : 70
15   12.00 -13.30 น. หญิง แรก ง3 เชียงราย ง1 ชัยภูมิ 30 : 92
16   13.30 -15.00 น. ชาย แรก D3 เชียงราย D1 อุดรธานี 82 : 67
17   15.00 -16.30 น. หญิง แรก ค3 นครศรีธรรมราช ค1 นครปฐม 24 : 124
18   16.30 -18.00 น. ชาย แรก A2 เชียงใหม่ A3 ยะลา 55 : 61
19 12 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง แรก ข2 ราชบุรี ข3 อุดรธานี 45 : 52
20 อาทิตย์ 10.30 -12.00 น. ชาย แรก B2 สุรินทร์ B3 ชลบุรี 59 : 81
21   12.00 -13.30 น. หญิง แรก ค2 เชียงใหม่ ค3 นครศรีธรรมราช 89 : 46
22   13.30 -15.00 น. ชาย แรก D2 สงขลา D3 เชียงราย 50 : 63
23   15.00 -16.30 น. หญิง แรก ง2 บุรีรัมย์ ง3 เชียงราย 20 : 47
24   16.30 -18.00 น. ชาย แรก C2 บุรีรัมย์ C3 สุพรรณบุรี 81 : 76
25 13 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง สอง อุดรธานี   เชียงราย 62 : 51
26 จันทร์ 10.30 -12.00 น. ชาย สอง X นครปฐม   สงขลา 48 : 69
27   12.00 -13.30 น. หญิง สอง อ่างทอง   นครปฐม 65 ; 62
28   13.30 -15.00 น. ชาย สอง X กรุงเทพมหานคร   ปทุมธานี 83 : 57
29   15.00 -16.30 น. หญิง สอง กรุงเทพมหานคร   ชัยภูมิ 62 : 64
30   16.30 -18.00 น. ชาย สอง Y ชลบุรี   เชียงราย 49 : 61
31 14 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง สอง ระยอง   เชียงใหม่ 24 : 87
32 อังคาร 10.30 -12.00 น. ชาย สอง Y ยะลา   บุรีรัมย์ 85 : 57
33   12.00 -13.30 น. หญิง สอง นครปฐม   อุดรธานี 108 : 45
34   13.30 -15.00 น. ชาย สอง X ปทุมธานี   นครปฐม 70 : 58
35   15.00 -16.30 น. หญิง สอง เชียงราย   อ่างทอง 32 : 73
36   16.30 -18.00 น. ชาย สอง X สงขลา   กรุงเทพมหานคร 60 : 102
37 15 พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง สอง ชัยภูมิ   ระยอง 68 : 46
38 พุธ 10.30 -12.00 น. ชาย สอง Y เชียงราย   ยะลา 71 : 59
39   12.00 -13.30 น. หญิง สอง เชียงใหม่   กรุงเทพมหานคร 50 : 60
40   13.30 -15.00 น. ชาย สอง Y บุรีรัมย์   ชลบุรี 40 : 99
41   15.00 -16.30 น. หญิง สอง อุดรธานี   อ่างทอง 37 : 90
42   16.30 -18.00 น. ชาย สอง X นครปฐม   กรุงเทพมหานคร 47 : 119
43 16พ.ค. 62 09.00 -10.30 น. หญิง สอง ระยอง   กรุงเทพมหานคร 37 : 83
44 พฤหัสบดี 10.30 -12.00 น. ชาย สอง Y ยะลา   ชลบุรี 71 : 74
45   12.00 -13.30 น. หญิง สอง เชียงใหม่   ชัยภูมิ 80 : 61
46   13.30 -15.00 น. ชาย สอง Y บุรีรัมย์   เชียงราย 31 : 87
47   15.00 -16.30 น. หญิง สอง เชียงราย   นครปฐม 15 : 94
48   16.30 -18.00 น. ชาย สอง X สงขลา   ปทุมธานี 59 : 65
วันศุกร์ที่ 17 พ.ค. 62 พักการแข่งขัน
49 18 พ.ค. 62 12.00 -13.30 น. หญิง รอง   กรุงเทพมหานคร   อ่างทอง 48 : 84
50 เสาร์ 13.30 -15.00 น. ชาย รอง   กรุงเทพมหานคร   ชลบุรี 100 : 62
51   15.00 -16.30 น. หญิง รอง   ชัยภูมิ   นครปฐม 35 : 84
52   16.30 -18.00 น. ชาย รอง   เชียงราย   ปทุมธานี 52 : 62
53 19 พ.ค. 62 09.30 -11.00 น. หญิง ชิงที่ 1  อ่างทอง   นครปฐม 52 : 56
54 อาทิตย์ 11.00 -12.30 น. ชาย ชิงที่ 1  กรุงเทพมหานคร   ปทุมธานี 98 : 59

         สรุปผลการแข่งขัน

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย กรุงเทพมหานคร ทอง
2 ชาย ปทุมธานี
เงิน
3 ชาย ชลบุรี , เชียงราย ทองแดง
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง นครปฐม ทอง
2 หญิง อ่างทอง เงิน
3 หญิง กรุงเทพมหานคร , ชัยภูมิ ทองแดง

 สุดยอดของสุดยอด

ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ 
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม ชาย  นางรัมภา กัณฑ์ศรี ปทุมธานี
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP ชาย  นายหิรัญ โบเต็ง  กทม.
ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม หญิง  นางสมถวิล รัตโนภาส นครปฐม
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP หญิง  นางสาววรรณา นนท์ศิริ  นครปฐม

 ประมวลภาพการแข่งขัน 

    1. ภาระกิจประจำวันของผู้ตัดสิน
    2. ประชุมผู้จัดการทีม และผู้ตัดสิน
    3. การแข่งขันประจำวันที่ 9/05/2562
    4. การแข่งขันประจำวันที่ 10/05/2562
    5. การแข่งขันประจำวันที่ 13/05/2652
    6. การแข่งขันประจำวันที่ 14/05/2562
    7. การแข่งขันประจำวันที่ 18/05/2562

ที่มาของข้อมูล : นายสุทัศน์ ปิติวิวัฒนานนท์, นายสัมพันธ์ กัมพูศิริพันธ์, ดร.เสถียร เหล่าสกุล,  ร.ท.จตุรพัฒษ์ รัตนาไชยวรรณ, นายวรรณะ แก้วมณีเอี่ยม

 

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss03.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak01.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761