Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6049013
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
116809
0
116809
5932145
116809
800865
6049013

Your IP: 34.237.51.159
Server Time: 2019-12-13 11:52:24

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 4 “ศรีสุราษฎร์เกมส์”

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          สมาคมกีฬาจังหวัดสุราษฎร์ธานี การกีฬาแห่งประเทศไทย และสมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศ ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 4 “ศรีสุราษฎร์เกมส์” ณ สนามโรงเรียนพุนพินพิทยาคม อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี

          ในการนี้ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรไปปฏิบัติหน้าที่ในการตัดสิน ตั้งแต่วันที่ 25 ตุลาคม - 3 พฤศจิกายน 2562 โดยให้คณะทำงานที่ได้รับมอบหมาย ร่วมกันปฏิบัติภาระกิจให้สำเร็จตามที่สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ตั้งเป้าหมายไว้ โดยคำนึงถึงความยุติธรรม พร้อมนี้ขอเรียนเชิญผู้จัดการและอบรมเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมในวันที่ 24 ต.ค. 2562 โดยพร้อมเพรียงกัน

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล 3 on 3

การแบ่งสายประเภททั่วไป
ทีมชาย
สาย A สาย B สาย C
1 สงขลา 1 ยะลา 1 ปัตตานี
2 นราธิวาส 2 สุราษฎร์ธานี 2 พัทลุง
3 ชุมพร 3 สตูล 3 ภูเก็ต
 
ทีมหญิง
สาย ก สาย ข
1 ระนอง (แชมป์เก่า) 1 นครศรีธรรมราช
2 ภูเก็ต 2 ตรัง
3 สงขลา 3 สุราษฎร์ธานี
4 นราธิวาส 4 ยะลา

โปรแกรมการแข่งขัน

ที่ วันที่ เวลา ช/ญ สาย รอบ คู่แข่งขัน ผลการแข่งขัน
สีอ่อน สีเข้ม
  บาสเกตบอลทั่วไป
1  25 ต.ค. 62 11.00 น. ชาย A แรก สงขลา ชุมพร 87 : 36
2   12.30 น. ชาย B แรก ยะลา สตูล 96 : 26
3   14.00 น. ชาย C แรก ปัตตานี ภูเก็ต 45 : 44
4 26 ต.ค. 62  10.00 น. หญิง แรก ระนอง สงขลา 35 : 41
5   11.30 น. ชาย A แรก ชุมพร นราธิวาส 59 : 62
6   13.00 น. หญิง แรก ภูเก็ต นราธิวาส 37 : 25
7   14.30 น. ชาย B แรก สตูล สุราษฎร์ธานี 39 : 69
8 27 ต.ค. 62 10.00 น. ชาย แรก นครศรีธรรมราช ยะลา 56 : 50
9   11.30 น. หญิง C แรก ภูเก็ต พัทลุง 60 : 44
10   13.00 น. หญิง แรก ตรัง สุราษฎร์ธานี 28 : 56
11   14.30 น. ชาย A แรก นราธิวาส สงขลา 58 : 88
12 28 ต.ค. 62 10.00 น. หญิง แรก สงขลา ภูเก็ต 55 : 17
13   11.30 น. ชาย C แรก พัทลุง ปัตตานี 21 : 87
14   13.00 น. หญิง แรก นราธิวาส ระนอง 19 : 90
15   14.30 น. ชาย B แรก สุราษฎร์ธานี ยะลา 38 : 77
16 29 ต.ค. 62  10.00 น. หญิง แรก นครศรีธรรมราช ตรัง 54 : 43
17   11.30 น. ชาย X 2 สงขลา ภูเก็ต 74 : 38
18   13.00 น. หญิง แรก สุราษฎร์ธานี ยะลา 34 : 39
19   14.30 น. ชาย Y 2 นราธิวาส ปัตตานี 53 : 46
20 30 ต.ค. 62 11.00 น. ชาย แรก นราธิวาส สงขลา 27 : 69
21   12.30 น. ชาย X 2 ภูเก็ต สุราษฎร์ธานี 58 : 57
22   14.00 น. ชาย แรก ระนอง ภูเก็ต 62 : 20
23   15.30 น. ชาย Y 2 ปัตตานี ยะลา 53 : 72
24 31 ต.ค. 62 11.00 น. หญิง แรก ยะลา ตรัง 68 : 32
25   12.30 น. ชาย X 2 สุราษฎร์ธานี สงขลา 55 : 75
26   14.00 น. หญิง แรก สุราษฎร์ธานี นครศรีธรรมราช 37 : 46
27   15.30 น. ชาย Y 2 ยะลา นราธิวาส 68 : 41
พักการแข่งขัน 1 วัน
28 2 พ.ย. 62 11.00 น. หญิง   รอง สงขลา ยะลา 42 : 64
29   12.30 น. ชาย   รอง สงขลา นราธิวาส 81 : 48
30   14.00 น. หญิง   รอง ระนอง นครศรีธรรมราช 35 : 51
31   15.30 น. ชาย   รอง ยะลา ภูเก็ต 75 : 38
32 3 พ.ย. 62 09.00 น. หญิง   ชิง 3 สงขลา นครศรีธรรมราช 65 : 34
33   10.30 น. ชาย   ชิง 3 นราธิวาส ภูเก็ต 43 : 55
34   12.00 น. หญิง   ชิง 1 ยะลา ระนอง 44 : 53
35   13.30 น. ชาย   ชิง 1 สงขลา ยะลา 61 : 65

สรุปผลการแข่งขันประเภททีม

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย ยะลา ทอง
2 ชาย สงขลา เงิน
3 ชาย ภูเก็ต ทองแดง
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง ระนอง ทอง
2 หญิง ยะลา เงิน
3 หญิง สงขลา ทองแดง

สุดยอดของสุดยอด

ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม ชาย    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP ชาย    
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม หญิง    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP หญิง    

ประมวลภาพการแข่งขันบาสเกตบอล

  1. ประชุมผู้จัดการทีม และพิธีเปิดการแข่งขัน
  2. ประจำวันที่ 26/10/2562  
  3. ประจำวันที่ 27/10/2562
  4. ประจำวันที่ 28/10/2562
  5. ประจำวันที่ 29/10/2562
  6. ประจำวันที่ 30/10/2562
  7. พิธีปิดและมอบรางวัล

ที่มาของข้อมูล : นายสุเมธ เวชพราหมณ์

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss01.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak01.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761