Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6050324
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
118120
0
118120
5932145
118120
800865
6050324

Your IP: 34.237.51.159
Server Time: 2019-12-13 12:59:28

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 1 “ตราดเกมส์”

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          สมาคมกีฬาจังหวัดตราด การกีฬาแห่งประเทศไทย และสมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศ ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 1 “ตราดเกมส์” ณ สนามโรงยิมส์ สนามกีฬากลางจังหวัดตราด

          ในการนี้ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรไปปฏิบัติหน้าที่ในการตัดสิน ตั้งแต่วันที่ 3 - 9 พฤศจิกายน 2562 โดยให้คณะทำงานที่ได้รับมอบหมาย ร่วมกันปฏิบัติภาระกิจให้สำเร็จตามที่สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ตั้งเป้าหมายไว้ โดยคำนึงถึงความยุติธรรม พร้อมนี้ขอเรียนเชิญผู้จัดการและอบรมเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมในวันที่ 2 พ.ย. 2562 โดยพร้อมเพรียงกัน

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล 3 on 3

การแบ่งสายประเภททั่วไป
ทีมชาย
สาย 1 สาย 2
1 ระยอง 6 นนทบุรี
2 สมุทรสงคราม 7 นครนายก
3 สมุทรปราการ 8 ฉะเชิงเทรา
4 ชลบุรี 9 จันทบุรี
5 ปทุมธานี    
 
ทีมหญิง
สาย 1 สาย 2
1 ชลบุรี 4 ปทุมธานี
2 นนทบุรี 5 จันทบุรี
3 ระยอง 6 กรุงเทพฯ

โปรแกรมการแข่งขัน

ที่ วันที่ เวลา ช/ญ สาย รอบ คู่แข่งขัน ผลการแข่งขัน
สีอ่อน สีเข้ม
1  3 พ.ย. 62 10.00 น. ชาย 1 แรก ระยอง สมุทรสงคราม 70 : 75
2   11.30 น. ชาย 1 แรก สมุทรปราการ ชลบุรี 26 : 95
3 4 พ.ย. 62  10.00 น. ชาย 1 แรก ระยอง ปทุมธานี 46 : 84
4   11.30 น. ชาย 1 แรก สมุทรปราการ สุมทรสงคราม 47 : 61
5 5 พ.ย.62 08.30 น. ชาย 2 แรก นนทบุรี นครนายก 90 : 42
6   10.00 น. ชาย 2 แรก ฉะเชิงเทรา จันทบุรี 29 : 97
7   11.30 น. หญิง 1 แรก ชลบุรี นนทบุรี 61 : 57
8   13.00 น. หญิง 2 แรก ปทุมธานี จันทบุรี 13 : 62
9   15.30 น. ชาย 1 แรก ระยอง สมุทรปราการ 55 : 60
10   16.00 น. ชาย 1 แรก ชลบุรี ปทุมธานี 102 : 44
11 6/11/62 08.30 น. ชาย 2 แรก นนทบุรี ฉะเชิงเทรา  102 : 36
12   10.00 น. ชาย 2 แรก นครนายก จันทบุรี 48 : 86
13   11.30 น. หญิง 1 แรก ชลบุรี ระยอง 41 : 70
14   13.00 น. หญิง 2 แรก ปทุมธานี กรุงเทพมหานคร 16 : 111
15   14.30 น. ชาย 1 แรก สมุทรสงคราม ชลบุรี 43 : 82
16   16.00 น. ชาย 1 แรก สมุทรปราการ ปทุมธานี 44 : 75
17 7/11/62 08.30 น. หญิง 1 แรก นนทบุรี ระยอง 33 : 83
18   10.00 น. หญิง 2 แรก จันทบุรี กรุงเทพมหานคร 54 : 94
19   11.30 น. ชาย 2 แรก นนทบุรี จันทบุรี 75 : 45
20   13.00 น. ชาย 2 แรก นครนายก ฉะเชิงเทรา 72 : 40
21   14.30 น. ชาย 1 แรก ระยอง ชลบุรี 24 : 97
22   16.00 น. ชาย 1 แรก สมุทรสงคราม ปทุมธานี 48 : 95
23 8/11/62 09.00 น. หญิง   รอง ระยอง จันทบุรี 70 : 62
24   10.30 น. ชาย   รอง ชลบุรี จันทบุรี 85 : 53
25   12.00 น. หญิง   รอง กรุงเทพมหานคร ชลบุรี 87 : 45
26   13.30 น. ชาย   รอง นนทบุรี ปทุมธานี 72 : 56
27 9/11/62 09.00 น. หญิง   ชิง 3 จันทบุรี ชลบุรี 70 : 72
28   10.30 น. ชาย   ชิง 3 จันทบุรี ปทุมธานี 60 : 58
29   12.00 น. หญิง   ชิง 1 ระยอง กรุงเทพมหานคร 43 : 105
30   13.30 น. ชาย   ชิง 1 ชลบุรี นนทบุรี 73 : 67

สรุปผลการแข่งขันประเภททีม

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย ชลบุรี ทอง
2 ชาย นนทบุรี เงิน
3 ชาย จันทบุรี ทองแดง
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง กรุงเทพมหานคร ทอง
2 หญิง ระยอง เงิน
3 หญิง ชลบุรี ทองแดง

สุดยอดของสุดยอด

ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม ชาย    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP ชาย    
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม หญิง    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP หญิง    

 

ประมวลภาพการแข่งขันบาสเกตบอล

  1. ประจำวันที่ 3/11/2562
  2. ประจำวันที่ 4/11/2562
  3. ประจำวันที่ 5/11/2562

ที่มาของข้อมูล : นายเสถียร เหล่าประเสริฐ

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss01.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak01.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761