Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6049061
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
116857
0
116857
5932145
116857
800865
6049061

Your IP: 34.237.51.159
Server Time: 2019-12-13 11:58:49

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 2 “อุทัยธานีเกมส์”

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          สมาคมกีฬาจังหวัดอุทัยธานี การกีฬาแห่งประเทศไทย และสมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศ ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 2 “อุทัยธานีเกมส์” ณ สนามเทศบาลเมืองอุทัยธานี จ.อุทัยธานี

          ในการนี้ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรไปปฏิบัติหน้าที่ในการตัดสิน ตั้งแต่วันที่ 23 พ.ย - 1 ธ.ค. 2562 โดยให้คณะทำงานที่ได้รับมอบหมาย ร่วมกันปฏิบัติภาระกิจให้สำเร็จตามที่สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ตั้งเป้าหมายไว้ โดยคำนึงถึงความยุติธรรม พร้อมนี้ขอเรียนเชิญผู้จัดการและอบรมเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมในวันที่ 23 พ.ย. 2562 โดยพร้อมเพรียงกัน

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล 3 on 3

การแบ่งสาย
ทีมชาย
สาย A สาย B สาย C
1 สระบุรี 4 อยุธยา 7 กาญจนบุรี
2 สุพรรณบุรี 5 ลพบุรี 8 อทุยธานี
3 นครปฐม 6 ราชบุรี 9 ชัยนาท
 
ทีมหญิง
1 อ่างทอง
2 อุทัยธานี
3 ราชบุรี

โปรแกรมการแข่งขัน

ที่ วันที่ เวลา ช/ญ สาย รอบ คู่แข่งขัน ผลการแข่งขัน
สีอ่อน สีเข้ม
1  24 พ.ย. 62 09.00 ชาย C แรก กาญจนบุรี อุทัยธานี 54 : 25
2   10.30 ชาย A แรก สระบุรี สุพรรณบุรี 32 : 86
3   12.00. ชาย B แรก อยุธยา ลพบุรี 48 : 71
4   13.30 หญิง - - อ่างทอง ราชบุรี 109: 29
5   15.00 หญิง - - อ่างทอง อุทัยธานี 94 : 16
6 25 พ.ย. 62 03.00 หญิง - - อุทัยธานี ราชบุรี 19 : 69
7   10.30 ชาย A แรก สระบุรี นครปฐม 26 : 77
8   12.00 ชาย B แรก อยุธยา ราชบุรี 66 : 84
9   13.30 ชาย C แรก กาญจนบุรี ชัยนาท 58 : 41
10 26 พ.ย. 62 09.00 ชาย A แรก สุพรรณบุรี นครปฐม 64 : 47
11   10.30 ชาย B แรก ลพบุรี ราชบุรี 73 : 66
12   12.00 ชาย C แรก อุทัยธานี ชัยนาท 47 : 31
13 27 พ.ย. 62 09.00 ชาย X 2 สุพรรณบุรี ราชบุรี 88 : 70
14   10.30 ชาย Y 2 นครปฐม ลพบุรี 70 : 85
15 28 พ.ย. 62 09.00 ชาย Y 2 นครปฐม กาญจนบุรี 67 : 70
16   10.30 ชาย X 2 ราชบุรี อุทัยธานี 82 : 27
17 29 พ.ย. 62 09.00 ชาย Y 2 ลพบุรี กาญจนบุรี 53 : 46
18   10.30 ชาย X 2 สุพรรณบุรี อุทัยธานี 77 : 24
19 30 พ.ย. 62 09.00 ชาย - รอง สุพรรณบุรี กาญจนบุรี 55 : 49
20   10.30 ชาย - รอง ลพบุรี ราชบุรี 66 : 76
21 1 ธ.ค. 62 09.00 ชาย - ชิง 3 กาญจนบุรี ลพบุรี 44 : 57
22   10.30 ชาย - ชิง 1 สุพรรณบุรี ราชบุรี 65 : 48

สรุปผลการแข่งขันประเภททีม

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย สุพรรณบุรี ทอง
2 ชาย ราชบุรี เงิน
3 ชาย ลพบุรี และ กาญจนบุรี ทองแดง
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง อ่างทอง ทอง
2 หญิง ราชบุรี เงิน
3 หญิง อุทัยธานี ทองแดง


ที่มาของข้อมูล : พันเอก ศิลปขัย บำรุงกิจ

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss02.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak03.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761