Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6050461
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
118257
0
118257
5932145
118257
800865
6050461

Your IP: 34.237.51.159
Server Time: 2019-12-13 13:05:58

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 3 “มรุกขนครเกมส์”

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          สมาคมกีฬาจังหวัดนครพนม การกีฬาแห่งประเทศไทย และสมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศ ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 36 คัดเลือกภาค 3 “มรุกขนครเกมส์” ณ โรงยิมส์แสงสิงห์แก้ว โรงเรียนปิยะมหาราช จ.นครพนม

          ในการนี้ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรไปปฏิบัติหน้าที่ในการตัดสิน ตั้งแต่วันที่ 19 - 29 พ.ย. 2562 โดยให้คณะทำงานที่ได้รับมอบหมาย ร่วมกันปฏิบัติภาระกิจให้สำเร็จตามที่สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ตั้งเป้าหมายไว้ โดยคำนึงถึงความยุติธรรม พร้อมนี้ขอเรียนเชิญผู้จัดการและอบรมเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมในวันที่ 18 พ.ย. 2562 โดยพร้อมเพรียงกัน

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล 3 on 3

การแบ่งสาย
ทีมชาย
สาย A สาย B สาย C สาย D
1 อุดรธานี 1 สุรินทร์ 1 ศรีสะเกษ 1 หนองคาย
2 อุบลราชธานี 2 บึงกาฬ 2 บุรีรัมย์ 2 นครพนม
3 มุกดาหาร 3 มหาสารคาม 3 นครราชสีมา 3 เลย
4 สกลนคร 4 ขอนแก่น 4 ยโสธร    
ทีมหญิง
สาย A สาย B สาย C
1 ชัยภูมิ 1 อุดรธานี 1 ศรีสะเกษ
2 ยโสธร 2 หนองคาย 2 นครพนม
3 บึงกาฬ 3 บุรีรัมย์ 3 เลย
4 สุรินทร์ 4 สกลนคร    
 

โปรแกรมการแข่งขัน

ที่ วันที่ เวลา ช/ญ สาย รอบ คู่แข่งขัน ผลการแข่งขัน
สีอ่อน สีเข้ม
1  19 พ.ย. 62 08.30 หญิง A แรก ชัยภูมิ ยโสธร 108 : 32
2   10.00 หญิง A แรก บึงกาฬ สุรินทร์ 17 : 50
3   11.30. ชาย A แรก อุดรธานี อุบลราชธานี 52 : 57
4   13.00 ชาย A แรก มุกดาหาร สกลนคร 58 : 68
5   14.30 ชาย B แรก สุรินทร์ บึงกาฬ 79 : 11
6   16.00 ชาย B แรก มหาสารคาม ขอนแก่น 67 : 66
7   17.30 ชาย C แรก ศรีสะเกษ บุรีรัมย์ 56 : 58
8   19.00 ชาย C แรก นครราชสีมา ยโสธร 90 : 30
9   20.30 ชาย D แรก หนองคาย นครพนม 54 : 47
10 20 พ.ย. 62 08.30 หญิง B แรก อุดรธานี หนองคาย 68 : 21
11   10.00 หญิง B แรก บุรีรัมย์ สกลนคร 50 : 43
12   11.30 ชาย B แรก มหาสารคาม สุรินทร์ 59 : 46
13   13.00 ชาย B แรก ขอนแก่น บึงกาฬ 91 : 19
14   14.30 ชาย A แรก อุบลราชธานี สกลนคร 74 : 63
15   16.00 ชาย A แรก มุกดาหาร อุดรธานี 43 : 100
16   17.30 ชาย D แรก เลย หนองคาย 45 : 40
17   19.00 ชาย C แรก ยโสธร บุรีรัมย์ 34 : 67
18   20.30 ชาย C แรก ศรีสะเกษ นครราชสีมา 26 : 79
19 21 พ.ย. 62 08.30 หญิง C แรก ศรีสะเกษ นครพนม 66 : 34
20   10.00 ชาย A แรก อุดรธานี สกลนคร 85 : 48
21   11.30 ชาย A แรก อุบลราชธานี มุกดาหาร 74 : 39
22   13.00 ชาย B แรก สุรินทร์ ขอนแก่น 51 : 92
23   14.30 ชาย B แรก บึงกาฬ มหาสารคาม 0 : 20
24   16.00 ชาย C แรก ศรีสะเกษ ยโสธร 73 : 59
25   17.30 ชาย C แรก บุรีรัมย์ นครราชสีมา 71 : 85
26   19.00 ชาย D แรก นครพนม เลย 70 : 65
27 22 พ.ย. 62 09.00 หญิง B แรก บุรีรัมย์ อุดรธานี 11 : 57
28   10.30 หญิง B แรก สกลนคร หนองคาย 69 : 62
29   12.00 หญิง A แรก บึงกาฬ ชัยภูมิ 17 : 96
30   13.30 หญิง A แรก สุรินทร์ ยโสธร 42 : 41
31   15.00 หญิง C แรก เลย ศรีสะเกษ 30 : 60
32   16.30 ชาย แรก อุบลราชธานี ขอนแก่น 92 : 55
33   18.00 ชาย แรก นครราชสีมา นครพนม 77 : 46
34 23 พ.ย. 62 09.00 หญิง C แรก นครพนม เลย 39 : 49
35   10.30 หญิง B แรก อุดรธานี สกลนคร 60 : 25
36   12.00 หญิง B แรก หนองคาย บุรีรัมย์ 34 : 68
37   13.30 หญิง A แรก ชัยภูมิ สุรินทร์ 94 : 18
38   15.00 หญิง A แรก ยโสธร บึงกาฬ 60 : 16
39   16.30 ชาย 2 อุดรธานี มหาสารคาม 70 : 46
40   18.00 ชาย 2 บุรีรัมย์ เลย 75 : 77
41 24 พ.ย. 62 09.00 หญิง 2 ชัยภูมิ บุรีรัมย์ 100 : 30
42   10.30 หญิง 2 สุรินทร์ อุดรธานี 14 : 59
43   12.00 ชาย 2 อุบลราชธานี นครราชสีมา 77 : 88
44   13.30 ชาย 2 ขอนแก่น นครพนม 73 : 47
45   15.00 ชาย 2 อุดรธานี เลย 79 : 54
46   16.30 ชาย 2 มหาสารคาม บุรีรัมย์ 55 : 65
47 25 พ.ย. 62 09.00 หญิง 2 ศรีสะเกษ สุรินทร์ 62 : 17
48   10.30 หญิง 2 เลย ชัยภูมิ 27 : 98
49   12.00 ชาย 2 อุดรธานี บุรีรัมย์ 56 : 47
50   13.30 ชาย 2 มหาสารคาม เลย 55 : 59
51   15.00 ชาย 2 อุบลราชธานี นครพนม 60 : 32
52   16.30 ชาย 2 ขอนแก่น นครราชสีมา 59 : 83
53 26 พ.ย. 62 09.00 หญิง 2 ศรีสะเกษ อุดรธานี 72 : 38
54   10.30 หญิง 2 เลย บุรีรัมย์ 41 : 47
55 28 พ.ย. 62 09.00 ชาย - รอง นครราชสีมา เลย 100 : 59
56   10.30 ชาย - รอง อุบลราชธานี อุดรธานี 60 : 71
57   12.00 หญิง - รอง ชัยภูมิ ที่ 2 สาย ข 66 : 26
58   13.30 หญิง - รอง ที่ 2 สาย ก ที่ 1 สาย ข 25 : 64
59 29 พ.ย. 62 09.00 หญิง - ชิง 3 อุดรธานี บุรีรัมย์ 47 : 21
60   10.30 ชาย - ชิง 3 เลย อุบลราชธานี 0 : 20
61   12.00 หญิง - ชิง 1 ชัยภูมิ ศรีสะเกษ 76 : 40
62   13.30 ชาย - ชิง 1 นครราชสีมา อุดรธานี 80 : 76

สรุปผลการแข่งขันประเภททีม

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย นครราชสีมา ทอง
2 ชาย อุดรธานี  เงิน
3 ชาย อุบลราชธานี ทองแดง
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง ชัยภูมิ ทอง
2 หญิง ศรีสะเกษ เงิน
3 หญิง อุดรธานี ทองแดง

สุดยอดของสุดยอด

ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม ชาย    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP ชาย    
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม หญิง    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP หญิง    

ประมวลภาพการแข่งขันบาสเกตบอล

  1. ประจำวันที่ 19/11/2562.
  2. ประจำวันที่ 20/11/2562
  3. ประจำวันที่ 21/11/2562
  4. ประจำวันที่ 22/11/2562
  5. ประจำวันที่ 24/11/2562
  6. ประจำวันที่ 25/11/2562
  7. ประจำวันที่ 28/11/2562
  8. ประจำวันที่ 29/11/2562

ที่มาของข้อมูล : นายสัมพันธ์ กัมพูศิริพันธุ์

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss03.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak02.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761