Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6757605
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
24781
0
24781
6732765
24781
0
6757605

Your IP: 3.219.167.194
Server Time: 2020-08-16 03:49:42

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 ปี 2558 คัดเลือกภาค 4 (จ.ระนอง)

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          ด้วยการกีฬาแห่งประเทศไทย ได้มอบหมายให้จังหวัดระนอง เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล เพื่อคัดเลือกตัวแทนภาค 4 ไปร่วมแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 (พ.ศ. 2558) ณ จังหวัดนครสวรรค์ "นครสวรรค์เกมส์" ระหว่างวันที่ 11 - 21 ธันวาคม 2558

          สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรโดยได้มอบหมายให้ คณะทำงานด้านบริหารงานผู้ตัดสินและผู้ควบคุมการแข่งขัน พิจารณาวิทยากรและผู้ตัดสินไปปฏิบัติหน้าที่ ในการควบคุมการแข่งขัน และร่วมตัดสินกับผู้ตัดสินที่ติดตามทีม หรือ จังหวัดเจ้าภาพเชิญ เพื่อให้การแข่งขันเป็นไปด้วยความบริสุทธิ์ยุติธรรม ตั้งแต่วันที่ 25 พฤษภาคม - 3 มิถุนายน 2558

               อนึ่ง สมาคมฯโดยคณะทำงานฯได้เปิดให้มีการลงทะเบียนสำหรับผู้ตัดสินที่ยังไม่ได้ลงทะเบียนในวันที่ 25 พฤษภาคม 58 เวลา 17.00 น. ที่สนามแข่งขันบาสเกตบอล

โปรแกรมการแข่งขัน

ชาย  กลุ่ม 1 ยะลา-ที่ 2 / กระบี่-ที่ 1/ พังงา-ตกรอบ
         กลุ่ม 2 ตรัง-ที่ 2 / สงขลา-ที่ 1 / นราธิวาส-ตกรอบ
         กลุ่ม 3 สุราษฎร์ธานี-ที่ 1/ ภูเก็ต-ตกรอบ / นครศรีธรรมราช-ที่ 2  
         กลุ่ม 4 พัทลุง-ตกรอบ / ระนอง-ที่ 1 / ชุมพร-ที่ 2

หญิง กลุ่ม 1 สุราษฎร์ธานี-ที่ 1/ ระนอง / ชุมพร-ที่ 2 / นราธิวาส
         กลุ่ม 2 สงขลา ปัตตานี / นครศรีธรรมราช-ที่ 2 /ภูเก็ต-ที่ 1 

คู่ที่  ว. ด. ป. ประเภท กลุ่ม คู่แข่งขัน   เวลา ผลการแข่งขัน 
1 26 พ.ค. 58 หญิง 1 นราธิวาส - ชุมพร 12.00 33 : 55
2 อังคาร์  ชาย 1 ยะลา - กระบี่ 13.20 74 : 85
3   ชาย 2 ตรัง - สงขลา 14.40 51 : 67
4   หญิง 2 ภูเก็ต -  นครศรีธรรมราช 16.00 55 : 35
5   ชาย 3 สุราษฎร์ธานี - ภูเก็ต 17.20 86 : 68
6   ชาย 4 พัทลุง - ชุมพร 18.40 44 : 62
7 27 พ.ค. 58 ชาย 1 ยะลา - พังงา 13.20 106 : 81
8  พุธ ชาย 2 ตรังนราธิวาส 14.40 79 : 54
9   หญิง 2 ภูเก็ต - ปัตตานี 16.00 61 : 55
10   ชาย 3 สุราษฎร์ธานี - นครศรีธรรมราช 17.20 76 : 58
11   ชาย 4 ระนอง - ชุมพร 18.40 72 : 67
12 28 พ.ค. 58 หญิง 1 สุราษฎร์ธานี - ชุมพร 12.00 56 : 36
13  พฤหัสบดี ชาย 1 กระบี่ - พังงา
13.20 74 : 60
14   ชาย 2 สงขลา - นราธิวาส 14.40 87 : 60
15   หญิง 2 นครศรีธรรมราช - ปัตตานี 16.00 54 : 44
16   ชาย 3 ภูเก็ต - นครศรีธรรมราช 17.20 62 : 68
17   ชาย 4 ระนอง - พัทลุง 18.40 67 : 54
18 29 พ.ค. 58 หญิง 2 สงขลา - ปัตตานี 12.00 59 : 45
19 ศุกร์  ชาย A กระบี่ - ตรัง 13.20 70 : 69
20   ชาย A สุราษฎร์ธานี - ชุมพร 14.40 76 : 72
21   หญิง 1 สุราษฎร์ธานี - นราธิวาส 16.00 59 : 43
22    ชาย  B ยะลา - สงขลา 17.20 75 : 64
23   ชาย B นครศรีธรรมราช - ระนอง 18.40 38 : 60
24 30 พ.ค. 58 ชาย A กระบี่ - สุราษฎร์ธานี 13.20 64 : 69
25 เสาร์  ชาย A ตรัง - ชุมพร 14.40 79 : 61
26   หญิง 1 ระนอง - นราธิวาส 16.00 47 : 62
27   ชาย B ยะลา - นครศรีธรรมราช 17.20 85 : 49
28   ชาย B สงขลา - ระนอง 18.40 76 : 57
29 31 พ.ค. 58 หญิง 2 สงขลา - ภูเก็ต 14.40 52 : 61
30 อาทิตย์  ชาย A กระบี่ - ชุมพร 16.00 64 : 52
31   หญิง 1 ระนอง - สุราษฏร์ธานี 17.20 39 : 81
32   ชาย A ยะลา - ระนอง 18.40 63 : 64
33 1 มิ.ย. 58 หญิง 2 สงขลา - นครศรีธรรมราช 14.40 49 : 58
34 จันทร์  ชาย B ตรัง - สุราษฎร์ธานี  16.00 90 : 85 (ต่อเวลา)
35   หญิง 1 ระนอง - ชุมพร 17.20 62 : 60
36   ชาย B สงขลา - นครศรีธรรมราช 18.40 73 : 58
37 2 มิ.ย. 58 หญิง รอง สุราษฎร์ธานี - นครศรีธรรมราช 14.40 59 :56
38 อังคาร์  ชาย รอง สุราษฎร์ธานี - ระนอง 16.00 87 : 85
39   หญิง รอง ภูเก็ต - ชุมพร 17.20 46 : 25
40   ชาย รอง สงขลา - กระบี่ 18.40 71 : 76
41 3 มิ.ย. 58 หญิง ชิงที่ 3 นครศรีธรรมราช - ชุมพร 10.00 63 : 52 
42 พุธ  ชาย ชิงที่ 3 ระนอง - สงขลา 11.20  68 : 83
43   หญิง ชนะเลิศ สุราษฎร์ธานี - ภูเก็ต  12.40  50 : 45 
44    ชาย  ชนะเลิศ สุราษฎร์ธานี - กระบี่ 14.00 68 : 66 

 สรุปผลการแข่งขัน

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย สุราษฎร์ธานี   
 2 ชาย กระบี่   
 3 ชาย สงขลา   
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง สุราษฎร์ธานี   
2 หญิง  ภูเก็ต  
3 หญิง นครศรีธรรมราช   

ประมวลภาพ การคัดกีฬาแห่งชาติภาค 4 จ.ระนอง 

  1. ประชุมผู้จัดการทีม และเจ้าหน้าที่โต๊ะเทคนิค 
  2. ภาพการแข่งขัน วันที่ 26 พฤษภาคม 2558
  3. ภาพการแข่งขัน วันที่ 27 พฤษภาคม 2558
  4. ภาพการแข่งขัน วันที่ 28 พฤษภาคม 2558
  5. ภาพการแข่งขัน วันที่ 29 พฤษภาคม 2558 
  6. ภาพการแข่งขัน วันที่ 30 พฤษภาคม 2558 
  7. ภาพการแข่งขัน วันที่ 31 พฤษภาคม 2558 
  8. ภาพการแข่งขัน วันที่ 1 มิถุนายน 2558
  9. ภาพการแข่งขัน วันที่ 2 มิถุนายน 2558
  10. ภาพเก็บตก "แร่นองเกมส์" 

รายชื่อผู้แทนสมาคมฯ วิทยากร และผู้ตัดสิน ที่ปฏิบัติหน้าที่

ที่ ตำแหน่ง ชื่อ - นามสกุล
1 ผู้แทนสมาคม นายสุรินทร์ สุรรัตนากร
2 วิทยากร นายชมพู วชิรศรีสุกัญยา
3 ผู้ตัดสิน นายนพพล สิริสุระกานนท์
4 ผู้ตัดสิน นายณัชธัญ มุ่งหมาย
5 ผู้ตัดสิน นายอมรกฤศ แตงฤทธิ์

รายชื่อผู้ตัดสินประจำทีมหรือผู้ตัดสินเชิญ ที่มาร่วมปฏิบัติหน้าที่

ชื่อ - นามสกุล  ที่อยู่ โทรศัพท์ E - Mail
นายนิวัฒน์ อรุณ    0817979708  
นายปริญญา จิตต์ปราณีต    0843290734  
นายสมยศ วัฒนวิจิตร    0894675657  
นายวิรุฒ เหลืองเพชรงาม    0884476487  
นายสุรชิต ธนพิสุทธิ์    0895935666  
นายพงษ์ศักดิ์ ปรีชา       
นายชวพงษ์ เมธีธรรมวัฒน์      
นายนัยนิย เตียวอนันต์      
นายอนุชาติ จันต๊ะคาด       
นายนีรุลอีมาน ระเด่นอาหมัด       
นายสุมิตร บุญนำ      
นายสุเลิศฤทธิ์ ศรีพจนารถ      

 รายชื่อผู้ตัดสินที่ได้รับคัดเลือกไปปฏิบัติหน้าที่กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 จังหวัดนครสวรรค์

ที่ ชื่อ - นามสกุล  จังหวัด  ที่อยู่  ขอตัว
1  นายนิวัฒน์ อรุณ นครศรีธรรม     
2  นายนัยนิต เตียวอนันต์ สงขลา     
3  นายอนุชาติ จันต๊ะคาด ภูเก็ต     

ที่มาข้อมูล : นายชมพู วชิรศรีสุกัญยา
ผู้บันทึกข้อมูล : นายชมพู วชิรศรีสุกญยา
ภาพ : นายอมรกฤศ แตงฤทธิ์

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss03.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak02.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761