Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6757592
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
24768
0
24768
6732765
24768
0
6757592

Your IP: 3.219.167.194
Server Time: 2020-08-16 03:34:58

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 ปี 2558 คัดเลือกภาค 5 (จ.อุตรดิตถ์)

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          ด้วยการกีฬาแห่งประเทศไทย ได้มอบหมายให้จังหวัดอุตรดิตถ์ เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล เพื่อคัดเลือกตัวแทนภาค 5 ไปร่วมแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 (พ.ศ. 2558) ณ จังหวัดนครสวรรค์ "นครสวรรค์เกมส์" ระหว่างวันที่ 11 - 21 ธันวาคม 2558

          สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรโดยได้มอบหมายให้ คณะทำงานด้านบริหารงานผู้ตัดสินและผู้ควบคุมการแข่งขัน พิจารณาวิทยากรและผู้ตัดสินไปปฏิบัติหน้าที่ ในการควบคุมการแข่งขัน และร่วมตัดสินกับผู้ตัดสินที่ติดตามทีม หรือ จังหวัดเจ้าภาพเชิญ เพื่อให้การแข่งขันเป็นไปด้วยความบริสุทธิ์ยุติธรรม ตั้งแต่วันที่ 21 - 28 มิถุนายน 2558

        อนึ่ง สมาคมฯโดยคณะทำงานฯได้เปิดให้มีการลงทะเบียน สำหรับผู้ตัดสินที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน ในวันที่ 20 มิถุนายน 58 เวลา 17.00 น. ณ.สนามแข่งขันบาสเกตบอล

โปรแกรมการแข่งขัน

ชาย  สาย 1 เชียงราย(ที่ 1) / ตาก / พะเยา / สุโขทัย(ที่ 2)
         สาย 2 เชียงใหม่(ที่ 1) / พิจิตร/น่าน / แพร่(ที่ 2)
         สาย 3 ลำปาง(ที่ 1) / ลำพูน(ที่ 2) / พิษณุโลก 
         สาย 4 เพชรบูรณ์(ที่ 2) / กำแพงเพชร / อุตรดิตถ์(ที่ 1)

หญิง สาย 1 ตาก(ที่ 1) / แพร่(ที่ 2) / อุตรดิตถ์
         สาย 2 พิจิตร(ที่ 1) / เชียงใหม่(2) / เชียงราย

คู่ที่  ว. ด. ป. ประเภท กลุ่ม คู่แข่งขัน   เวลา ผลการแข่งขัน 
1 21 มิ.ย. 58 ชาย 1 เชียงราย - ตาก 09.00 90 : 43
2 (วันอาทิตย์)  ชาย 1 พะเยา - สุโขทัย 10.30 54 : 90
3   ชาย 2 เชียงใหม่ - พิจิตร 12.00 64 : 49
4   ชาย 2 น่าน - แพร่ 13.30 60 : 76
5   ชาย 3 ลำปาง - ลำพูน 15.00 67 : 53
6   ชาย 4 เพชรบูณ์ - กำแพงเพชร 16.30 75 : 71
7 22 มิ.ย. 58 ชาย 4 กำแพงเพชร - อุตรดิตถ์ 09.00 59 : 87
8 (วันจันทร์)  ชาย 3 ลำพูน - พิษณุโลก 10.30 69 : 60
9   ชาย 2 แพร่ - พิจิตร 12.00 55 : 65
10   ชาย 2 น่าน - เชียงใหม่ 13.30 48 : 87
11   ชาย 1 สุโขทัย - ตาก 15.00 80 : 55
12   ชาย 1 พะเยา - เชียงราย 16.00 28 : 87
13 23 มิ.ย. 58 ชาย 2 เชียงใหม่ - แพร่ 09.00 102 : 51
14 (วันอังคาร์)  ชาย 2 พิจิตร - น่าน 10.30 58 : 67
15   ชาย 1 เชียงราย - สุโขทัย 12.00 44 : 35
16   ชาย 1 ตาก - พะเยา 13.30 68 : 80
17   ชาย 4 อุตรดิตถ์ - เพชรบูรณ์ 15.00 68 : 48
18   ชาย 3 พิษณุโลก - ลำปาง 16.30 62 : 71
19 24 มิ.ย. 58 หญิง 1 ตาก - แพร่ 09.00 75 : 46
20 (วันพุธ)  ชาย 2-1 เชียงราย - แพร่ 10.30 67 : 43
21   หญิง 2 พิจิตร - เชียงใหม่ 12.00 62 : 40
22   ชาย 2-1 ลำปาง - เพชรบูรณ์ 13.30 72 : 78
23   ชาย 2-2 สุโขทัย - เชียงใหม่ 15.00 68 : 60
24   ชาย 2-2 ลำพูน - อุตรดิตถ์ 16.30 87 : 70
25 25 มิ.ย. 58 หญิง 1 ตาก - อุตรดิตถ์ 09.00 72 : 38
26 (วันพฤหัสบดี)  ชาย 2-1 เชียงราย - เพชรบูรณ์ 10.30 89 : 54
27   หญิง 2 พิจิตร - เชียงราย 12.00 68 : 52
28   ชาย 2-1 แพร่ - ลำปาง 13.30 50 : 74
29   ชาย 2-2 สุโขทัย - อุตรดิตถ์ 15.00 94 : 59
30   ชาย 2-2 เชียงใหม่ - ลำพูน  16.30 92 : 42
31 26 มิ.ย. 58 หญิง 1 แพร่ - อุตรดิตถ์ 09.00 54 : 38
32 (วันศุกร์)  ชาย 2-1 เชียงราย - ลำปาง 10.30 48 : 60
33   หญิง 2 เชียงใหม่ - เชียงราย 12.00 58 : 46
34   ชาย 2-1 แพร่ - เพชรบูรณ์ 13.30 67 : 90
35   ชาย 2-2 สุโขทัย - ลำพูน 15.00 83 : 65
36   ชาย 2-2 เชียงใหม่ - อุตรดิตถ์ 16.30 72 : 60
37 27 มิ.ย. 58 หญิง รอง ตาก - เชียงใหม่ 09.00 71 : 43
38 (วันเสาร์)  ชาย รอง ลำปาง - เชียงใหม่ 10.30 46 : 63
39   หญิง รอง แพร่ - พิจิตร 12.00 30 : 79
40   ชาย รอง เชียงราย - สุโขทัย 13.30 48 : 81
41 28 มิ.ย. 58 หญิง ชิง เชียงใหม่ - แพร่ 09.00 57 : 25
42 (วันอาทิตย์)  ชาย ชิง ลำปาง - เชียงราย 10.30 63 : 68
43   หญิง ชิง ตาก - พิจิตร 12.00 80 : 39
44   ชาย ชิง เชียงใหม่ - สุโขทัย 13.30 53 : 79

 สรุปผลการแข่งขัน

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย  สุโขทัย  
 2 ชาย เชียงใหม่   
 3 ชาย  เชียงราย  
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง ตาก   
2 หญิง พิจิตร   
3 หญิง เชียงใหม่   

ประมวลภาพ การคัดกีฬาแห่งชาติภาค 5 จ.อุตรดิตถ์ 

  1. ประชุมผู้จัดการทีม และเจ้าหน้าที่โต๊ะเทคนิค 
  2. ภาพการแข่งขัน วันที่ 21 มิถุนายน 2558 
  3. ภาพการแข่งขัน วันที่ 22 มิถุนายน 2558 
  4. ภาพการแข่งขัน วันที่ 23 มิถุนายน 2558 
  5. ภาพการแข่งขัน วันที่ 24 มิถุนายน 2558
  6. ภาพการแข่งขัน วันที่ 25 มิถุนายน 2558
  7. ภาพการแข่งขัน วันที่ 26 มิถุนายน 2558
  8. ภาพการแข่งขัน วันที่ 27 มิถุนายน 2558
  9. ภาพการแข่งขัน วันที่ 28 มิถุนายน 2558
  10. ภาพเก็บตก "อุตรดิตถ์เกมส์" 

รายชื่อผู้แทนสมาคมฯ วิทยากร และผู้ตัดสิน ที่ปฏิบัติหน้าที่

ที่ ตำแหน่ง ชื่อ - นามสกุล
1 ผู้แทนสมาคมฯ นายศิลปชัย ศรบุญทอง (แทน นายวสุวัตน์ วิฑูรสูตร)
2 วิทยากร นายชมพู วชิรศรีสุกัญยา (แทน นายสมภพ ห่วงทอง)
3 ผู้ตัดสิน นายปรีดา ป้องสีดา
4 ผู้ตัดสิน นายสกฤษฎ์ชัย ศรศรียศท์ (แทน นายธนดล แสงเมือง)
5 ผู้ตัดสิน นายไชยวัฒน์ แพพิพัฒน์

รายชื่อผู้ตัดสินประจำทีมหรือผู้ตัดสินเชิญ ที่มาร่วมปฏิบัติหน้าที่

ชื่อ - นามสกุล  ที่อยู่ โทรศัพท์ E - Mail
 1) นายประทีป งามฉลวย  อุตรดิตถ์    
 2) นายชูชาติ ด่านไพบูลย์  พิษณุโลก    
 3) นายเกริกชัย ศุภสิริธนสิน  พิษณุโลก    
 4) นายสุชาติ รัตนธรรม  เชียงใหม่    
 5) ดาบตำรวจภานุวัฒน์ ธีระการณ์  พิษณุโลก    
 6) นายสุทธิพงศ์ นาวีพัฒนา  แพร่    
 7) นายทรงยศ ขำแป้ง  อุตรดิตถ์    
 8) นายศักดิ์สกุล สุรคุปต์  เชียงใหม่    
 9) นายวีรยุทธ หวังสุข  พิษณุโลก    
 10) นายพรชัย วงศ์สุวคันธ  พะเยา    
 11) นายปรีชาพล สมศักดิ์  อุตรดิตถ์    
 12) นายปราชญา อ่อนถาวร  ลำพูน    
       

 รายชื่อผู้ตัดสินที่ได้รับคัดเลือกไปปฏิบัติหน้าที่กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 จังหวัดนครสวรรค์

ที่ ชื่อ - นามสกุล  เบอร์โทรศัพท์  ที่อยู่  ขอตัว
1  นายประทีป งามฉลวย      
2  นายชูชาติ ด่านไพบูลย์      
3  นายวีรยุทธ หวังสุข      

ที่มาข้อมูล : นายชมพู วชิรศรีสุกัญยา
ภาพ : นายไชยวัฒน์ แพพิพัฒน์, นายสุทธิพงศ์ นาวีพัฒนา และนายสกฤษฎ์ชัย ศรศรียศท์

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss03.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak03.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761