Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6318787
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
386583
0
386583
5932145
386583
0
6318787

Your IP: 18.207.240.35
Server Time: 2020-01-21 15:05:14

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 ปี 2558 คัดเลือกภาค 2 (จ.ประจวบคีรีขันธ์)

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          ด้วยการกีฬาแห่งประเทศไทย ได้มอบหมายให้จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล เพื่อคัดเลือกตัวแทนภาค 2 ไปร่วมแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 (พ.ศ.2558) ณ จังหวัดนครสวรรค์ "นครสวรรค์เกมส์" ระหว่างวันที่ 11 - 21 ธันวาคม 2558

          สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรโดยได้มอบหมายให้ คณะทำงานด้านบริหารงานผู้ตัดสินและผู้ควบคุมการแข่งขัน พิจารณาวิทยากรและผู้ตัดสินไปปฏิบัติหน้าที่ ในการควบคุมการแข่งขัน และร่วมตัดสินกับผู้ตัดสินที่ติดตามทีม หรือ จังหวัดเจ้าภาพเชิญ เพื่อให้การแข่งขันเป็นไปด้วยความบริสุทธิ์ยุติธรรม ตั้งแต่วันที่ 10 - 20 กรกฎาคม 2558

          อนึ่ง จังหวัดเจ้าภาพกำหนดประชุมผู้จัดการทีมทุกทีมที่ส่งทีมเข้าแข่งขัน รวมถึงผู้ตัดสินที่สมาคมฯ ส่งไปปฏิบัติหน้าที่ และผู้ตัดสินติดตามทีม / รับเชิญ  เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน (เพื่อผลประโยชน์ของทีมท่านเอง) ในวันที่ 11 กรกฎาคม 2558 เวลา 13.00 น. นอกจากนี้ สมาคมฯ โดยคณะทำงานฯ ได้เปิดให้มีการลงทะเบียน สำหรับผู้ตัดสินที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน ในวันที่ 11 กรกฎาคม 58 เวลา 17.00 น. ณ.สนามแข่งขันบาสเกตบอล

          หมายเหตุ สำคัญมาก กรุณาศึกษาระเบียบการแข่งขัน เพื่อประโยชน์ต่อท่านเอง (ได้ที่นี่ ระเบียบการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 (พ.ศ.2558) จังหวัดนครสวรรค์)

โปรแกรมการแข่งขัน

ทีมชาย  กลุ่ม ก  เพชรบุรี, ประจวบคีรีขันธ์(ที่ 2), กาญจนบุรี(ที่ 1)
              กลุ่ม ข  ราชบุรี(ที่ 2), ชัยนาท, สระบุรี(ที่ 1)
              กลุ่ม ค  อุทัยธานี, ลพบุรี(ที่ 1), อ่างทอง(ที่ 2)

รอบสอง สาย A  กาญจนบุรี(ที่2) / ราชบุรี(ที่1) / อ่างทอง
              สาย B  ประจวบคีรีขันธ์ / สระบุรี(ที่1) / ลพบุรี(ที่2)  

ทีมหญิง  ประจวบคีรีขันธ์, กาญจนบุรี, ราชบุรี, นครปฐม, อ่างทอง

คู่ที่  ว. ด. ป. ประเภท กลุ่ม คู่แข่งขัน   เวลา ผลการแข่งขัน 
1 12 ก.ค. 58 ชาย เพชรบุรี - ประจวบคีรีขันธ์ 14.00 50 : 63
2 อาทิตย์  ชาย ราชบุรี - ชัยนาท 15.00 67 : 22
3   ชาย อุทัยธานี - ลพบุรี 16.00 34 : 55
4   หญิง   ประจวบคีรีขันธ์ - กาญจนบุรี 17.00 49 : 30
5   หญิง   ราชบุรี - นครปฐม 18.00 17 : 55
6 13 ก.ค. 58 ชาย ประจวบคีรีขันธ์ - กาญจนบุรี 09.30 56 : 59
7 จันทร์  ชาย ชัยนาท - สระบุรี 10.30 16 : 57
8   ชาย ลพบุรี - อ่างทอง 11.30 59 : 50
9   หญิง   อ่างทอง - ประจวบคีรีขันธ์ 12.30 46 : 17
10   หญิง   กาญจนบุรี - ราชบุรี 13.30 18 : 39
11  14 ก.ค. 58 ชาย เพชรบุรี - กาญจนบุรี 09.30 45 : 56
12 อังคาร ชาย ราชบุรี - สระบุรี 10.30 51 : 53
13   ชาย อุทัยธานี - อ่างทอง 11.30 38 : 44
14   หญิง   นครปฐม - ประจวบคีรีขันธ์ 12.30 54 : 48
15   หญิง   อ่างทอง - กาญจนบุรี 13.30 89 : 18
16 15 ก.ค. 58  ชาย รอบสอง A กาญจนบุรี - ราชบุรี 09.30 54 : 60
17 พุธ  ชาย รอบสอง B ประจวบคีรีขันธ์ - สระบุรี 10.30 43 : 79
18   หญิง   ราชบุรี - ประจวบคีรีขันธ์ 11.30 52 : 32
19   หญิง   อ่างทอง - นครปฐม 12.30 70 : 53
20 16 ก.ค. 58 ชาย รอบสอง A ราชบุรี - อ่างทอง 09.30 79 : 58
21  พฤหัสบดี ชาย รอบสอง B  สระบุรี - ลพบุรี  10.30 53 : 48
22   หญิง   กาญจนบุรี - นครปฐม 11.30 9 : 65
23   หญิง   อ่างทอง - ราชบุรี 12.30 72 : 36
24  17 ก.ค. 58 ชาย รอบสอง A กาญจนบุรี - อ่างทอง 09.30 76 : 60
25 ศุกร์ ชาย รอบสอง B ประจวบคีรีขันธ์ - ลพบุรี 10.30 57 : 66
26 18 ก.ค. 58 ชาย รอบรองชนะเลิศ  ราชบุรี - ลพบุรี   09.30 78 : 63
27  เสาร์ ชาย รอบรองชนะเลิศ กาญจนบุรี - สระบุรี 10.30 67 : 71
28 19 ก.ค. 58 ชาย ชิงที่ 3 ลพบุรี - กาญจนบุรี  9.30 61 : 57
29 อาทิตย์ ชาย ชิงชนะเลิศ  ราชบุรี - สระบุรี 10.30 77 : 58

 สรุปผลการแข่งขัน

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย ราชบุรี  
 2 ชาย สระบุรี  
 3 ชาย ลพบุรี  
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง อ่างทอง  
2 หญิง นครปฐม  
3 หญิง ราชบุรี  

ประมวลภาพ การคัดกีฬาแห่งชาติภาค 2 จ.ประจวบคีรีขันธ์ 

  1. ประชุมผู้จัดการทีม และเจ้าหน้าที่โต๊ะเทคนิค
  2. ภาพการแข่งขัน วันที่ 12 กรกฎาคม 2558
  3. ภาพการแข่งขัน วันที่ 13 กรกฎาคม 2558
  4. ภาพการแข่งขัน วันที่ 14 กรกฎาคม 2558
  5. ภาพการแข่งขัน วันที่ 15 กรกฎาคม 2558
  6. ภาพการแข่งขัน วันที่ 16 กรกฎาคม 2558
  7. ภาพการแข่งขัน วันที่ 17 กรกฎาคม 2558
  8. ภาพการแข่งขัน วันที่ 18 กรกฎาคม 2558
  9. ภาพการแข่งขัน วันที่ 19 กรกฎาคม 2558
  10. ภาพเก็บตก "ประจวบคีรีขันธ์เกมส์"
  11. ผตส.ส่วนกลางเลี้ยงขอบคุณ ผตส.ส่วนภูมิภาค

รายชื่อผู้แทนสมาคมฯ วิทยากร และผู้ตัดสิน ที่ปฏิบัติหน้าที่

ที่ ตำแหน่ง ชื่อ - นามสกุล
1 ผู้แทนสมาคมฯ นายสมภพ ห่วงทอง
2 วิทยากร ว่าที่ รต.วสุวัตน์ วิฑูรสูตร (นายวิรุณ ทองพิลา : แทน)
3 ผู้ตัดสิน จ่าสิบเอกสายัณห์ ผากาเกตุ (นายธงชัย บุตรสุวรรณ : แทน)
4 ผู้ตัดสิน นายณัฐพงษ์ อัครวุฒิพงษ์กุล
5 ผู้ตัดสิน นายสันติ หงษ์ทอง

รายชื่อผู้ตัดสินประจำทีมหรือผู้ตัดสินเชิญ ที่มาร่วมปฏิบัติหน้าที่

ชื่อ - นามสกุล  ที่อยู่ โทรศัพท์ E - Mail
 นายอำพล วัฒนสืบสิน  ราชบุรี    
 นายจิรพัฒน์ โอภาสพานิชยกุล  ราชบุรี    
 นายณัฐวุฒิ สอนชม  นครสวรรค์ รับเชิญ    
 นายยศสุพล สำเภารอด  สุพรรณบุรี รับเชิญ    
 พ.อ.อ.สุวิทย์ ทรายแก้ว  รับเชิญ    
 นายสุนาถ ไชยเจริญ  จันทบุรี รับเชิญ    
       
       

 รายชื่อผู้ตัดสินที่ได้รับคัดเลือกไปปฏิบัติหน้าที่กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 จังหวัดนครสวรรค์

ที่ ชื่อ - นามสกุล  เบอร์โทรศัพท์  ที่อยู่  ขอตัว
นายจิรพัฒน์ โอภาสพานิชยกุล   ราชบุรี  
นายณัฐวุฒิ สอนชม   นครสวรรค์  
นายยศสุพล สำเภารอด   สุพรรณบุรี   

ที่มาข้อมูล : นายชมพู วชิรศรีสุกัญยา
ภาพ : นายณัฐพงษ์ อัครวุฒิพงษ์กุล, นายสมภพ ห่วงทอง

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss03.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak03.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761