Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6757552
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
24728
0
24728
6732765
24728
0
6757552

Your IP: 3.219.167.194
Server Time: 2020-08-16 02:20:29

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 ปี 2558 คัดเลือกภาค 3 (จ.สุรินทร์)

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

          ด้วยการกีฬาแห่งประเทศไทย ได้มอบหมายให้จังหวัดสุรินทร์ เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอล เพื่อคัดเลือกตัวแทนภาค 3 ไปร่วมแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 (พ.ศ.2558) ณ จังหวัดนครสวรรค์ "นครสวรรค์เกมส์" ระหว่างวันที่ 11 - 21 ธันวาคม 2558

          สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรโดยได้มอบหมายให้ คณะทำงานด้านบริหารงานผู้ตัดสินและผู้ควบคุมการแข่งขัน พิจารณาวิทยากรและผู้ตัดสินไปปฏิบัติหน้าที่ ในการควบคุมการแข่งขัน และร่วมตัดสินกับผู้ตัดสินที่ติดตามทีม หรือ จังหวัดเจ้าภาพเชิญ เพื่อให้การแข่งขันเป็นไปด้วยความบริสุทธิ์ยุติธรรม ตั้งแต่วันที่ 14 - 23 สิงหาคม 2558

          อนึ่ง จังหวัดเจ้าภาพกำหนดประชุมผู้จัดการทีมทุกทีมที่ส่งทีมเข้าแข่งขัน รวมถึงผู้ตัดสินที่สมาคมฯ ส่งไปปฏิบัติหน้าที่ และผู้ตัดสินติดตามทีม / รับเชิญ  เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน (เพื่อผลประโยชน์ของทีมท่านเอง) ในวันที่ 13 สิงหาคม 2558 เวลา 14.00 น. นอกจากนี้ สมาคมฯ โดยคณะทำงานฯ ได้เปิดให้มีการลงทะเบียน สำหรับผู้ตัดสินที่ยังไม่ได้ลงทะเบียน ในวันที่ 14 สิงหาคม 58 เวลา 09.00 น. ณ.สนามแข่งขันบาสเกตบอล

          หมายเหตุ สำคัญมาก กรุณาศึกษาระเบียบการแข่งขัน เพื่อประโยชน์ต่อท่านเอง (ระเบียบการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 (พ.ศ.2558) จังหวัดนครสวรรค์)

โปรแกรมการแข่งขัน

ทีมชาย  กลุ่ม A  บุรีรัมย์(ที่2), ร้อยเอ็ด, สุรินทร์(ที่1)
              กลุ่ม B  ศรีสะเกษ(ที่1), มหาสารคาม, อุดรธานี(ที่2)
              กลุ่ม C  ชัยภูมิ(ที่2), อุบลราชธานี, ขอนแก่น(ที่1)

รอบสอง สาย A  สุรินทร์, อุดรธานี, ชัยภูมิ
              สาย B  บุรีรัมย์, ศรีสะเกษ, ขอนแก่น  

ทีมหญิง  สาย A  อุดรธานี, นครพนม, ขอนแก่น
               สาย B  ศรีสะเกษ, นครราชสีมา, สุรินทร์

คู่ที่  ว. ด. ป. ประเภท กลุ่ม คู่แข่งขัน   เวลา ผลการแข่งขัน 
1 14 ก.ค. 58 ชาย A บุรีรัมย์ - ร้อยเอ็ด 15.00 82 : 75
2 ศุกร์  ชาย B ศรีสะเกษ - มหาสารคาม 16.30 94 : 63
3   ชาย C ชัยภูมิ - อุบลราชธานี 18.00 80 : 53
4 15 ก.ค. 58 หญิง A อุดรธานี - นครพนม 13.30 81 : 65
5 เสาร์  ชาย B มหาสารคาม - อุดรธานี 15.00 70 : 78
6   ชาย C อุบลราชธานี - ขอนแก่น 16.30 72 : 74
7   ชาย A ร้อยเอ็ด - สุรินทร์ 18.00 59 : 63
  16 ส.ค. 58 หยุดพักการแข่งขัน
8 17 ส.ค. 58 หญิง A ขอนแก่น - อุดรธานี 13.30 50 : 90
9 จันทร์  ชาย C ขอนแก่น - ชัยภูมิ 15.00 77 : 72
10   ชาย A สุรินทร์ - บุรีรัมย์ 16.30 77 : 66
11   ชาย B อุดรธานี - ศรีสะเกษ 18.00 78 : 80
12 18 ส.ค. 58 หญิง B นครราชสีมา - สุรินทร์ 15.00 32 : 62
13 อังคาร์  ชาย A สุรินทร์ - อุดรธานี 16.30 69 : 88
14   ชาย B บุรีรัมย์ - ศรีสะเกษ 18.00 78 : 88
15 19 ส.ค. 58 หญิง A ขอนแก่น - นครพนม 13.30 64 : 79
16 พุธ  หญิง B สุรินทร์ - ศรีสะเกษ 15.00 49 : 79
17   ชาย A ชัยภูมิ - อุดรธานี 16.30 62 : 77
18   ชาย B ขอนแก่น - ศรีสะเกษ 18.00 74 : 79
19 20 ส.ค. 58 หญิง B ศรีสะเกษ - นครราชสีมา 15.00 74 : 43
20 พฤหัสบดี  ชาย B บุรีรัมย์ - ขอนแก่น 16.30 79 : 75
21   ชาย A สุรินทร์ - ชัยภูมิ 18.00 59 : 87
   21 ส.ค. 58 หยุดพักการแข่งขัน
22 22 ส.ค. 58 หญิง รอบรอง อุดรธานี - สุรินทร์ 13.30 69 : 36
23 เสาร์  ชาย รอบรอง อุดรธานี - บุรีรัมย์ 15.00 74 : 65
24   หญิง รอบรอง นครพนม - ศรีสะเกษ 16.30 47 : 80
25   ชาย รอบรอง ชัยภูมิ - ศรีสะเกษ 18.00 57 : 73
26 23 ส.ค. 58 หญิง ชิงที่ 3 สุรินทร์ - นครพนม 10.00 65 : 55
27 อาทิตย์  ชาย ชิงที่ 3 บุรีรัมย์ - ชัยภูมิ 11.30 69 : 83
28   หญิง ชิงชนะเลิศ อุดรธานี - ศรีสะเกษ 13.00 74 : 47
29   ชาย ชิงชนะเลิศ อุดรธานี - ศรีสะเกษ 14.30 67 : 83

 สรุปผลการแข่งขัน

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย ศรีสะเกษ  
 2 ชาย อุดรธานี  
 3 ชาย ชัยภูมิ   
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง อุดรธานี   
2 หญิง ศรีสะเกษ   
3 หญิง สุรินทร์  

ประมวลภาพ การคัดกีฬาแห่งชาติภาค 3 จ.สุรินทร์ 

  1. ประชุมผู้จัดการทีม และผู้ตัดสิน 
  2. ภาพการแข่งขัน วันที่ 14 สิงหาคม 2558
  3. ภาพการแข่งขัน วันที่ 15 สิงหาคม 2558
  4. ภาพการแข่งขัน วันที่ 16 สิงหาคม 2558
  5. ภาพการแข่งขัน วันที่ 18 สิงหาคม 2558
  6. ภาพการแข่งขัน วันที่ 19 สิงหาคม 2558
  7. ภาพการแข่งขัน วันที่ 20 สิงหาคม 2558
  8. ภาพการแข่งขัน วันที่ 22 สิงหาคม 2558
  9. ภาพการแข่งขัน วันที่ 23 สิงหาคม 2558
  10. ภาพเก็บตก

รายชื่อผู้แทนสมาคมฯ วิทยากร และผู้ตัดสิน ที่ปฏิบัติหน้าที่

ที่ ตำแหน่ง ชื่อ - นามสกุล
1 ผู้แทนสมาคมฯ นายชมพู วชิรศรีสุกัญยา
2 วิทยากร นายศิลปชัย ศรบุญทอง 
3 ผู้ตัดสิน นายชูชาติ ด่านไพบูลย์ (แทนนายสมชาย เอกปิยะพรชัย)
4 ผู้ตัดสิน พ.อ.อ.จตุพล ขันธจิตต์
5 ผู้ตัดสิน นายสืบพงษ์ วิชัยผิน 

รายชื่อผู้ตัดสินประจำทีมหรือผู้ตัดสินเชิญ ที่มาร่วมปฏิบัติหน้าที่

ชื่อ - นามสกุล  ที่อยู่ โทรศัพท์
นายอนันต์ ผุยพรหม อุบลราชธานี 0839370004
นายศุภลักษณ์ วีรวงศ์สาร 101 ม.6 บ้านทนง ต.นอกเมือง อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000 0804706046
นายศรุต คุญานนท์ 20/1 ถ.พลพัฒนา ต.นางรอง อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์  31110 0842871499
นายพศิษฐ์ ศรกิจ 1254/13 ถ.เทพา ต.เมืองเหนือ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ 33000 0874562664
นายสกฤษฎ์ชัย ศรศรียศท์ 1563/1 ต.เมืองใต้ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ 33000 0813933693
นายธีระวุฒิ พุทธโค ขอนแก่น  
นายเสนีย์ ธีรสิรินานนท์ 636 ม.20 อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร 47110 0801960803
นายสมพงษ์ โควบุตร ร้อยเอ็ด  
นายวรากร วัฒนานนท์เสถียร 1 ถ.ราษฎร์บำรุง ต.ถ.หัก อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์ 31110 0868778359
นายสมชาติ พรหมดี อุบลราชธานี 0874571412
นายคมศักดิ์ ประสาทพลกรัง กองพันทหารช่างที่ 202 อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000 0813606425
นายกฤชรณภพ ยุทธยง 5 ซ.ชยางกูร 20/1 ถ.ชยางกูร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.อุบลราชธานี 0918314414

 รายชื่อผู้ตัดสินที่ได้รับคัดเลือกไปปฏิบัติหน้าที่กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 จังหวัดนครสวรรค์

ที่ ชื่อ - นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ ที่อยู่ ขอตัว
1 นายศุภลักษณ์ วีรวงศ์สาร 0804706046 101 ม.6 บ้านทนง ต.นอกเมือง อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000  x
2 นายเสนีย์ ธีรสิรินานนท์ 0801960803 636 ม.20 อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร 47110  /
3 นายสมชาติ พรหมดี 0874571412 อุบลราชธานี  /

ที่มาข้อมูล และภาพ : พ.อ.อ.จตุพล ขันธจิตต์, นายสกฤษฎ์ชัย ศรศรียศท์, นายกฤชรณภพ ยุทธยง
นายธีระวุฒิ พุธโค และทีมงานผู้ตัดสินคัดภาค 3 แห่งชาติ "สุรินทร์เกมส์"

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss03.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak02.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761