Get Adobe Flash player

สถิติการเข้าชม

6318860
วันนี้
เมื่อวานนี้
สัปดาห์นี้
สัปดาห์ที่แล้ว
เดือนนี้
เดือนที่แล้ว
ทุกวัน
386656
0
386656
5932145
386656
0
6318860

Your IP: 18.207.240.35
Server Time: 2020-01-21 15:23:10

ลงชื่อเข้าใช้

กีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 "นครสวรรค์เกมส์" (ปี 2558)

ให้เรตสมาชิก
ไม่ดีดี 

การแข่งขันบาสเกตบอลกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 44 (พ.ศ. 2558) 
จังหวัดนครสวรรค์ "นครสวรรค์เกมส์"


         จังหวัดนครสวรรค์ เป็นเจ้าภาพในการจัดการแข่งขันกีฬาบาสเกตบอลแห่งชาติ ครั้งที่ 44 "นครสวรรค์เกมส์" ในการนี้ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ได้ให้การสนับสนุนบุคลากรไปปฏิบัติหน้าที่ตั้งแต่วันที่ 10 - 22 ธันวาคม 2558

รายชื่อผู้แทนสมาคมฯ วิทยากร และผู้ตัดสิน ที่ปฏิบัติหน้าที่

ประมวลภาพการแข่งขัน 

  1. รายชื่อผู้แทนสมาคมฯ วิทยากร และผู้ตัดสิน

หมายเหตุ ลำดับที่ 16 เปลี่ยนจากนายกิตตินาถ จันทรศาลทูล เป็น นายสมเกียรติ เงินพจน์ด้วง


การแบ่งสายการแข่งขันประเภททีมหญิง

สาย ก ชนะ แพ้ อันดับ      สาย ข ชนะ แพ้ อันดับ
 1  ทีมจังหวัดกรุงเทพมหานคร 2 0 1    4  ทีมจังหวัดอ่างทอง 1 1 2
2 ทีมจังหวัดพิจิตร 0 2 3   5 ทีมจังหวัดตาก 2 0 1
3 ทีมจังหวัดนครปฐม 1 1 2   6 ทีมจังหวัดภูเก็ต 0 2 3
                     
สาย ค ชนะ แพ้ อันดับ      สาย ง ชนะ แพ้ อันดับ
 7  ทีมจังหวัดปทุมธานี 0 1 2    9  ทีมจังหวัดอุดรธานี 1 1 2
8 ทีมจังหวัดศรีสะเกษ 1 0 1   10 ทีมจังหวัดสุราษฎร์ธานี 0 2 3
            11 ทีมจังหวัดนนทบุรี 2 0 1
                     

การแบ่งสายการแข่งขันประเภททีมชาย

สาย A ชนะ แพ้ อันดับ      สาย B ชนะ แพ้ อันดับ
 1  ทีมจังหวัดนครราชสีมา 2 0 1    4  ทีมจังหวัดศรีสะเกษ 1 1 2
2 ทีมจังหวัดสุราษฎร์ธานี 0 2 3   5 ทีมจังหวัดสุโขทัย 2 0 1
3 ทีมจังหวัดจันทบุรี 1 1 2   6 ทีมจังหวัดกระบี่ 0 2 3
                     
สาย C ชนะ แพ้ อันดับ      สาย D ชนะ แพ้ อันดับ
7 ทีมจังหวัดราชบุรี 0 2 3    10  ทีมจังหวัดนครนายก 0 2 3
8 ทีมจังหวัดเชียงใหม่ 1 1 2   11 ทีมจังหวัดสระบุรี 1 1 2
9 ทีมจังหวัดอุดรธานี
2 0 1   12 ทีมจังหวัดนครสวรรค์ 2 0 1
                     

โปรแกรมการแข่งขัน

คู่ที่  ว. ด. ป. ประเภท สาย คู่แข่งขัน   เวลา ผลการแข่งขัน 
1 11 ธ.ค. 58 หญิง กรุงเทพฯ - พิจิตร 09.00 104:54
2   ชาย A นครราชสีมา - สุราษฎร์ธานี 10.30 79:47
3   หญิง อ่างทอง - ตาก 12.00 49:54
4   ชาย B ศรีสะเกษ - สุโขทัย 13.30 79:89
5   หญิง ปทุมธานี - ศรีสะเกษ 15.00 35:56
6   ชาย C ราชบุรี - เชียงใหม่ 16.30 77:78
7 12 ธ.ค. 58 หญิง อุดรธานี - สุราษฎร์ธานี 09.00 61:56
8   ชาย D นครนายก - สระบุรี 10.30 56:66
9   หญิง นครปฐม - กรุงเทพ
12.00 30:86
10   ชาย A จันทบุรี - นครราชสีมา 13.30 66:93
11   หญิง ภูเก็ต - อ่างทอง 15.00 24:87
12   ชาย B กระบี่ - ศรีสะเกษ 16.30 79:88
13 13 ธ.ค. 58 ชาย C อุดรธานี - ราชบุรี 09.00 75:72
14   หญิง นนทบุรี - อุดรธานี 10.30 64:58
15   ชาย D นครสวรรค์ - นครนายก 12.00 70:55
16   หญิง พิจิตร - นครปฐม 13.30 28:77
17   ชาย A สุราษฎร์ธานี - จันทบุรี 15.00 55:66
18 14 ธ.ค. 58 ชาย B สุโขทัย - กระบี่ 09.00 107:61
19   หญิง ตาก - ภูเก็ต 10.30 72:48
20   ชาย C เชียงใหม่ - อุดรธานี 12.00 69:71
21   หญิง สุราษฎร์ธานี - นนทบุรี 13.30 30:44
22   ชาย D สระบุรี - นครสวรรค์ 15.00 35:101
  การแข่งขันรอบสอง
23 15 ธ.ค. 58 หญิง สอง อ่างทอง - อุดรธานี 09.00 84:48
24   ชาย สอง ศรีสะเกษ - สระบุรี 10.30 60:64
25   หญิง สอง กรุงเทพมหานคร - ศรีสะเกษ 12.00 98:40
26   ชาย สอง  นครราชสีมา - อุดรธานี 13.30 92:58
27   หญิง สอง  ตาก - นนทบุรี 15.00 65:56
28   ชาย สอง สุโขทัย - นครสวรรค์ 16.30 72:79
29 16 ธ.ค. 58 หญิง สอง นครปฐม - ปทุมธานี 09.00 68:46
30   ชาย สอง จันทบุรี - เชียงใหม่ 10.30 72:62
31   หญิง สอง ศรีสะเกษ - อ่างทอง 12.00 46:94
32   ชาย สอง อุดรธานี - ศรีสะเกษ 13.30 53:52
33   หญิง สอง อุดรธานี - กรุงเทพมหานคร 15.00 53:72
34   ชาย สอง สระบุรี - นครราชสีมา 16.30 49:94
35 17 ธ.ค. 58  หญิง สอง นนทบุรี - นครปฐม 09.00 48:64
36   ชาย สอง นครสวรรค์ - จันทบุรี 10.30 100:54
37   หญิง สอง ปทุมธานี - ตาก 12.00 47:73
38   ชาย สอง เชียงใหม่ - สุโขทัย 13.30 74:69
39   หญิง สอง อ่างทอง -กรุงเทพมหานคร 15.00 46:29
40   ชาย สอง ศรีสะเกษ - นครราชสีมา 16.30 59:85
41 18 ธ.ค. 58 หญิง สอง นครปฐม - ตาก 09.00 42:47
42   ชาย สอง จันทบุรี - สุโขทัย 10.30 96:78
43   หญิง สอง ปทุมธานี - นนทบุรี 12.00 66:57
44   ชาย สอง เชียงใหม่ - นครสวรรค์ 13.30 62:103
45   หญิง สอง อุดรธานี - ศรีสะเกษ 15.00 72:60
46   ชาย สอง สระบุรี - อุดรธานี 16.30 66:68
  (19 ธ.ค. 2558) หยุดพักการแข่งขัน
47 20 ธ.ค. 58 หญิง รอง อ่างทอง- นครปฐม 12.00 71:50
48   ชาย รอง นครราชสีมา - จันทบุรี 13.30 92:65
49   หญิง รอง กรุงเทพมหานคร - ตาก
15.00 32:34
50   ชาย รอง อุดรธานี - นครสวรรค์ 16.30 67:98
51 21 ธ.ค. 58 หญิง ชิงที่ 1 อ่างทอง - ตาก 09.30  59:45
52   ชาย ชิงที่ 1 นครราชสีมา - นครสวรรค์ 11.00  67:74

 สรุปผลการแข่งขัน

ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ 
1 ชาย  นครสวรรค์  
 2 ชาย นครราชสีมา   
3 ชาย จันทบุรี , อุดรธานี  
ลำดับที่ ประเภท ชื่อทีม หมายเหตุ
1 หญิง อ่างทอง   
2 หญิง ตาก   
3 หญิง นครปฐม , กรุงเทพมหานคร  

 สุดยอดของสุดยอด

ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ 
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม  ชาย    
POINT GUARD "    
SHOOTING GUARD "    
SMALL FORWARD "    
POWER FORWARD "    
CENTER "    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP "    
       
ตำแหน่ง ประเภท ชื่อ - นามสกุล หมายเหตุ
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม หญิง    
POINT GUARD "    
SHOOTING GUARD "    
SMALL FORWARD "    
POWER FORWARD "    
CENTER "    
ผู้เล่นทรงคุณค่า MVP "    

ภาพการแข่งขัน

วันที่ 10 - 21 ธันวาคม 2558 


ที่มาข้อมูล และภาพโดย : นายสุนาถ  ไชยเจริญ, นายศุภลักษณ์ วีรวงศ์สาร

นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอล

boss02.jpg

หัวหน้าผู้ตัดสิน

yak03.jpg

ค้นหา

สุดยอดของวงการบาสฯ ไทย

พื้นที่โฆษณา

สนใจติดต่อได้ที่ สมาคมกีฬาบาสเกตบอลแห่งประเทศไทย
02-170-9641 , 092-962-5761